Sai

Sai

ผู้เยี่ยมชม

infinity_ts@hotmail.com

เสริมจมูก(เดิมแกนเอียง) (965 อ่าน)

7 พ.ค. 2563 12:04

จะขอปรึกษาพี่หมอดรีม ว่าจริงไหมคะคนที่แกนเอียงอยู่แล้วไปเสริมจมูกแบบธรรมดา จะยิ่งทำให้เอียงและเห็นชัดขึ้นกว่าเดิม จะต้องเสริมแบบopen อย่างเดียวเท่านั้น

182.232.32.251

Sai

Sai

ผู้เยี่ยมชม

infinity_ts@hotmail.com

พี่หมอดรีม

พี่หมอดรีม

ผู้เยี่ยมชม

dr.narunthra@gmail.com

14 พ.ค. 2563 09:50 #1

สวัสีดครับ พี่หมอดรีมนะครับ แกนจมูกที่เอียงไม่มากจากแนวศูนย์กลาง คือไม่เกิน 5 องศา หลังการเสิรมจมูกดวยเทคนิคทั่วไปมักไม่ทำให้เอียงเพิ่มขึ้นครับ แต่แกนจมูกที่มีการเอนมากกว่านั้นจำเป็นต้องมีการปรับฐานจมูก ตอกกระดูก หรือ ปรับโครงสร้างร่วมด้วย อย่างไรก็ตามการตรวจประเมินโดยแพทย์เป็นสิ่งสำคัญเพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุดครับ

125.24.2.140

พี่หมอดรีม

พี่หมอดรีม

ผู้เยี่ยมชม

dr.narunthra@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image